"สุภโชค-เอกนิษฐ์" นำแข้งช้างศึก U23 ลุยศึกซีเกมส์

"สุภโชค-เอกนิษฐ์" นำแข้งช้างศึก U23 ลุยศึกซีเกมส์

"สุภโชค-เอกนิษฐ์" นำแข้งช้างศึก U23 ลุยศึกซีเกมส์

สมาคมกีฬาฟุตบอลฯ ประกาศรายชื่อ 20 แข้ง ช้างศึก U23 ลุยศึกซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ฟิลิปปินส์ โดยมี 4 นักเตะชุดใหญ่อย่าง สุภโชค สารชาติ, เอกนิษฐ์ ปัญญา, ศุภชัย ใจเด็ด และศุภณัฏฐ์ เหมือนตา นำทีม

รูปข่าว : "สุภโชค-เอกนิษฐ์" นำแข้งช้างศึก U23 ลุยศึกซีเกมส์

วันนี้ (20 พ.ย.2562) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ แจ้งว่า ตามที่สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ส่งทีมฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี เข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอล ในมหกรรมซีเกมส์ ที่ประเทศฟิลิปปินส์นั้น ทางสมาคมฯ จึงขอประกาศรายชื่อนักกีฬาจำนวน 20 คน ที่จะเข้าร่วมการแข่งขัน โดยมีรายชื่อดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู

นายกรพัฒน์ นารีจันทร์ สโมสรฟุตบอลขอนแก่น เอฟซี
นายนนท์ ม่วงงาม สโมสรเชียงใหม่ เอฟซี

กองหลัง

นายจตุรพัช สัทธรรม สโมสรฟุตบอลชัยนาท ฮอร์นบิล
นายศฤงคาร พรหมสุภะ สโมสรฟุตบอลเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายชาติชาย แสงดาว สโมสรฟุตบอลเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายศรายุธ สมพิมพ์ สโมสรฟุตบอลพีทีที ระยอง
นายชินภัทร์ ลีเอาะ สโมสรฟุตบอลสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
นายทิตาธร อักษรศรี สโมสรฟุตบอลโปลิศ เทโร เอฟซี

กองกลาง

นายวรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ สโมสร ชลบุรี เอฟซี
นายฉัตรมงคล ทองคีรี สโมสรฟุตบอลชัยนาท ฮอร์นบิล
นายกฤษดา กาแมน สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
นายวิศรุต อิ่มอุระ สโมสรฟุตบอลทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด
นายรัตนากร ใหม่คามิ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
นายเอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
นายอานนท์ อมรเลิศศักดิ์ สโมสรฟุตบอลทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด
นายเจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ สโมสรฟุตบอลสมุทรปราการซิตี้ เอฟซี

กองหน้า

นายสิทธิโชค ภาโส สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
นายสุภโชค สารชาติ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
นายศุภชัย ใจเด็ด สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
นายศุภณัฏฐ์ เหมือนตา สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

สำหรับนักกีฬาที่มีรายชื่อทั้งหมดจะรวมตัวกัน ที่ท่าอากาศยานนานาชาติสุวรรณภูมิ ในวันที่ 23 พ.ย.2562 เวลาประมาณ 05.30 น.

สำหรับการแข่งขัน ฟุตบอลชายซีเกมส์ 2019 มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 10 ทีม คือ ฟิลิปปินส์ (เจ้าภาพ), ไทย, อินโดนีเซีย, มาเลเซีย, เมียนมา, เวียดนาม, สิงคโปร์, กัมพูชา, ติมอร์ เลสเต และลาว

โดยแบ่งสายการแข่งขันออกเป็น 2 กลุ่มดังนี้ กลุ่ม A : ฟิลิปปินส์ (เจ้าภาพ), มาเลเซีย, เมียนมา, กัมพูชา, ติมอร์ เลสเต ส่วนกลุ่ม B : ไทย, อินโดนีเซีย, เวียดนาม, สิงคโปร์, ลาว

โปรแกรมการแข่งขันของทัพนักเตะ "ช้างศึก" มีดังนี้

วันที่ 26 พ.ย.2562 เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย
สนามซิตี้ออฟอีมุสแกรนด์สแตน เมืองอีมุส ประเทศฟิลิปปินส์

วันที่ 28 พ.ย.2562 เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติบรูไน พบ ทีมชาติไทย
สนามรีซัลเมโมเรียล เมืองมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์

วันที่ 1 ธ.ค.2562 เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติสิงคโปร์ พบ ทีมชาติไทย
สนามฟุตบอลบีนาน เมืองบีนาน ประเทศฟิลิปปินส์

วันที่ 3 ธ.ค.2562 เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติลาว พบ ทีมชาติไทย
สนามรีซัลเมโมเรียล เมืองมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์

วันที่ 5 ธ.ค.2562 เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติเวียดนาม พบ ทีมชาติไทย
สนามฟุตบอลบีนาน เมืองบีนาน ประเทศฟิลิปปินส์

วันที่ 7 ธ.ค.2562 รอบรองชนะเลิศ สนามรีซัลเมโมเรียล เมืองมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์ ส่วนวันที่ 10 ธ.ค.2562 รอบชิงชนะเลิศเเละอันดับ 3 สนามรีซัลเมโมเรียล เมืองมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์

กลับขึ้นด้านบน